Robot Camp#6
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Robot Camp#6

ภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้า คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

คำถามง่ะ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Plan4653
ผู้มาเยือน

คำถามง่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: คำถามง่ะ   คำถามง่ะ I_icon_minitime4/3/2009, 21:17

1.เอาชุดไรไปบ้าง ต้อง นร. รึป่าวครับ

2.นอนไหนครับ

3.ไปที่ไหนก่อนครับ

4.ต้องเอา NOTEBOOK ไปไหม ถ้าไม่ก็คงมีให้ใช่มิ

5.มีค่าใช่จ่ายไรบ้างครับ(แบบซื้อข้าวกินเองอ่ะป่าว)

6.ฝากเมลครับ memory-man@hotmail.com
ขึ้นไปข้างบน Go down
prinzekung

prinzekung

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คำถามง่ะ   คำถามง่ะ I_icon_minitime6/3/2009, 09:07

Plan4653 พิมพ์ว่า:

1.เอาชุดไรไปบ้าง ต้อง นร. รึป่าวครับ

4.ต้องเอา NOTEBOOK ไปไหม ถ้าไม่ก็คงมีให้ใช่มิ

5.มีค่าใช่จ่ายไรบ้างครับ(แบบซื้อข้าวกินเองอ่ะป่าว)

6.ฝากเมลครับ memory-man@hotmail.com

ตอบคำถามนะครับ อันนี้เดา ๆ เอา ๕๕๕ ไม่ 100% นะครับ
จากประสบการณ์ค่ายอื่น ๆ

น่าจะใส่ชุดนักไปเรียนวันแรกนะครับ ตั้งแต่ตอนไปเลย
เพราะว่าเป็นพิธีเปิดครับ ...

นอนที่ค่ายครับ Smile ที่ภาคคณะวิศวะฯ ไฟฟ้าเลยครับ

ไปที่ภาคคณะวิศวะ ฯ ไฟฟ้าเลยครับ แล้วก็น่าจะมีลงทะเบียน
ทั่วไป ปกติ เดี๋ยวพี่ ๆ เค้าก็มาต้อนรับเองครับ ๕๕๕ ...

อันนี้ ไม่แน่ใจ แต่ปกติ ค่ายเค้าคงมีให้หมดอ่ะครับ

ข้าว ไม่ได้ซื้อกินเองหรอกครับ - -
ทุกอย่างฟรีหมด นอกจาก ๕๕๕ ... มีรถไอติม หรือ ซาลาเปามาแล้วอยากกิน
แต่ไม่เป็นไรครับ ปล้นพี่สตาฟเอา ก๊าก ๆ

หวังว่าจะได้เจอกันนะครับ Very Happy
Joey
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คำถามง่ะ   คำถามง่ะ I_icon_minitime6/3/2009, 19:40

หวาดดีจร้า น้อง พี่เด้กค่ายโรบอทปีที่แบ้ส เด่วพี่จะบอกให้อ่าน (อ่านให้เข้าใจนะน้อง)

ใส่เฉพาะวันแรกจร้า เพราะเป้นพิธีเปิด พิธีเปิดจะเริ่มตอนบ่าย ถ้าบ้านน้องอยู่ต่างจังหวัด ตอนเช้าก้อใส่ชุดลำลองไปก่อนก้อได้ แล้วไปถึงที่ตึกภาคค่อยเปลี่ยนเป้นชุดนักเรียน^^

ตึกภาคไฟฟ้าจร้า ปีที่แล้วผู้ ญ นอนชั้น 5 (เดินขึ้นบันไดเหนื่อยมาก มีลิฟท์นะ แต่ไม่ขึ้น-*-) ผู้ ช นอนชั้น 4 ที่นอนมีให้จร้า

ไปที่ตึกภาคไฟฟ้านะน้อง มันจะอยู่ติดกะตึกภาคคอม จะมีรุ่นพี่คอยให้ลงทะเบียนหน้าตึกจร้า

ไม่จำเป้นต้องเอาไปหรอกน้อง พี่เขาจะให้ฝึกทำในห้องปฎิบัติการ ปีที่แล้วพี่เขาจัดกลุ่มให้กลุ่มละ 3 คน ช่วยกันทำ และมีแข่งกัน แต่น้องจะเอาโน๊ตบุ๊คไปก้อได้ เอาไว้เวลาเบื่อๆ (ตอนกลางคืน) น้องก้อดูหนังแล้วกัน (เพื่อนพี่มันทำปีที่แล้ว)

5.มีค่าใช่จ่ายไรบ้างครับ(แบบซื้อข้าวกินเองอ่ะป่าว)ไม่มีจร้า ออกเฉพาะค่าเดินทางเอง อาหารอร่อยดีน้อง รุ่นพี่เขายุให้พี่กินหลายๆ จาน แต่พี่ฟาดกินไอครีมไปหลายอันเลย เหอะๆๆ ค่ายนี้ฟรีนะ พอจบค่าย พี่ๆ จะส่งซีดีที่มีรูปภาพและวีดีโอไปให้น้องที่บ้าน

มีอารายปรึกษาพี่ได้ น้องเอ๋ย พี่เด้กค่ายปีที่แล้ว 555+
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ตึกภาคไฟฟ้า   คำถามง่ะ I_icon_minitime7/3/2009, 20:16

พี่คะ

ตึกภาคไฟฟ้า อยู่ตรงไหนอะ?

ไม่มีพี่มารับหน้า มข. หรอ

งะ
plan4653
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คำถามง่ะ   คำถามง่ะ I_icon_minitime7/3/2009, 21:02

ใจงับๆ
Joey
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คำถามง่ะ   คำถามง่ะ I_icon_minitime8/3/2009, 16:11

อยู่ใกล้คณะวิทยาศาสตร์และคณะสาธารณสุขศาสตร์ (พี่ก้อไม่แน่ใจนะ)

แต่ถ้าจะไปตึกภาคไฟฟ้า เท่าที่พี่จำได้ ก้อขับรถผ่านสะพานขาว

แล้วไปลงตรงคณะสาธารณสุข มันจะมีป้ายบอกจร้าว่าทางไหนไปค่าย Robot^^
???????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คำถามง่ะ   คำถามง่ะ I_icon_minitime9/3/2009, 11:56

เรื่องการเดินทางมาค่าย
จะมีป้ายบอกทางอยู่ครับ
และจะมีพี่ๆรอรับอยู่จุดต่างๆ
ทั้งใน มข. และตามขนส่งทั้ง 2 แห่ง
ไม่ต้องเป็นห่วงครับ...
ซึ่งจะแจ้งเบอร์ติดต่อที่ต่างๆภายหลังครับ

โทรสอบถามกับพี่ได้นะ
พี่แท็ก 085-0266017

คำถามง่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1